Baeksang Art Awards 2021 – Danh sách chiến thắng đầy ngoạn mục

Baeksang Arts Awards là 1 trong những lễ trao giải danh giá nhất của Hàn Quốc. Và năm 2021 này ai là người được gọi tên trong giải  thưởng được mệnh danh là quả cầu vàng Hàn Quốc này?

Một mùa fake Baeksang tụ hội các ngôi sao đình đám

Baeksang Arts Awards sở hữu lẽ là giải thưởng thường niên uy tín ở Hàn Quốc và công nhận sự hoàn hảo trong lĩnh vực điện ảnh, truyền hình và sân khấu. Năm nay đánh dấu lần thiết bị 57 của lễ trao giải và được siêu thị bởi Suzy Bae và Shin Dong-yup.

Sự kiện với sự tham dự của những ngôi sao được săn đón nhất Hàn Quốc từ Song Joong-ki, Kim Soo-hyun đến Kim So-yeon. Ở đây, chúng tôi chia nhỏ danh sách các người chiến thắng và đề cử của Giải thưởng Nghệ thuật Baeksang lần đồ vật 57.

Danh sách chiến thắng
Hạng mục truyền hình cho giải Baeksang
DAESANG AWARD (GRAND PRIZE)

Yoo Jae-suk
PHIM XUẤT SẮC NHẤT

Winner: Beyond Evil (JTBC)
It’s Okay to Not Be Okay (tvN)
Flower of Evil (tvN)
My Unfamiliar Family (tvN)
Extracurricular (Netflix)
ĐẠO DIỄN XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Kim Cheol-kyu for Flower of Evil
Kwon Young-il for My Unfamiliar Family
Kim Hee-won for Vincenzo
Park Shin-woo for It’s Okay lớn Not Be Okay
Shim Na-yeon for Beyond Evil
NAM DIỄN VIÊN CHÍNH XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Shin Ha-kyun in Beyond Evil
Kim Soo-hyun in It’s Okay to Not Be Okay
Song Joong-ki in Vincenzo
Um Ki-joon in The Penthouse: War in Life
Lee Joon-gi in Flower of Evil
NỮ DIỄN VIÊN CHÍNH XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Kim So-yeon in The Penthouse: War in Life
Kim So-hyun in River Where the Moon Rises
Seo Yea-ji in It’s Okay Not Be Okay
Shin Hye-sun in Mr. Queen
Uhm Ji-won in Birthcare Center
NAM DIỄN VIÊN MỚI XUẤT SẮC NHẤT BAEKSANG

Winner: Lee Do-hyun in 18 Again
Kim Young-dae in The Penthouse: War in Life
Song Kang in Sweet Home
Nam Yoon-su in Extracurricular
Na In-woo in River Where the Moon Rises
NỮ DIỄN VIÊN MỚI XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Park Ju-hyun in Extracurricular
Park Gyu-young in Sweet Home
Choi Sung-eun in Beyond Evil
Kim Hyun-soo in The Penthouse: War in Life
Lee Joo-young in Times
NAM DIỄN PHỤ XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Oh Jung-se in It’s Okay to Not Be Okay
Kim Seon-ho in Start-Up
Lee Hee-joon in Mouse
Kim Ji-hoon in Flower of Evil
Choi Dae-hoon in Beyond Evil
NỮ DIỄN VIÊN PHỤ XUẤT SẮC NHẤT

Winner: Yeom Hye-ran in The Uncanny Counter
Park Ha-sun in Birthcare Center
Shin Eun-kyung in The Penthouse: War in Life
Jang Young-nam in It’s Okay to Not Be Okay
Cha Chung-hwa in Mr. Queen
NAM NGHỆ SĨ TRƯƠNG TRÌNH GIẢI TRÍ XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Lee Seung-gi in Master in the House and Busted Season 3
Moon Se-yoon in 2 Days and một Night and Delicious Guys
Shin Dong-yup in Immortal Song and My Ugly Duckling
Yoo Jae-suk in How Do You Play? and Sixth Sense
Jo Se-ho in Yoo Quiz on the Block
NỮ NGHỆ SĨ CHƯƠNG TRÌNH GIẢI TRÍ XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Jang Do-yeon in I Live Alone and Don’t Be the First One!
Song Eun-yi in Nice Alone and Problem Child in House
Jaejae in Nice Alone and Girls’ High School Mystery Class
Hong Hyun-hee in The Manager and My Golden Kids
Kim Sook in Where Is My Home and Joy’s Love Naggers
CHƯƠNG TRÌNH XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Hangout With Yoo (MBC)
The Three Ants (KakaoTV)
Sing Again (JTBC)
You Quiz on the Block (tVN)
Legendary Stage Archive K (SBS)
CHƯƠNG TRÌNH GIÁO DỤC XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Archive Project – Modern Korea 2 (KBS)
The Story of That Day In Which The Tail Bites The Tail (SBS)
Differential Class (JTBC)
Battle of the Century: AI vs Human (SBS)
Architectural Exploration – House Season 3 (EBS)
KỊCH BẢN XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Kim Su-jin for Beyond Evil
Kim Eun-jung for My Unfamiliar Family
Yoo Jung-hee for Flower of Evil
Jo Yong for It’s Okay lớn Not Be Okay
Ha Myung-hee for Record of Youth
GIẢI THƯỞNG KỸ THUẬT
Winner: Cho Sang-kyung (Costume design) for It’s Okay to Not Be Okay
Lee Byung-joo (Visual effects) for Sweet Home
Jang Jong-kyung (Cinematography) for Beyond Evil
Choi Jung-yoon (Music) for The Stage of Legends: Archive K
MBC Design Center VFX Team (Virtual reality) for VR Documentary Meeting People season 2
HẠNG MỤC PHIM ĐIỆN ẢNH

DAESANG AWARD (GRAND PRIZE)
Lee Joon-ik, director of The Book of Fish
PHIM XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Samjin Company English Class
Moving On
Deliver Us from Evil
The Book of Fish
Voice of Silence
ĐẠO DIỄN XUẤT SẮC NHẤT

Winner: Hong Eui-jeong for Voice of Silence
Hong Won-chan for Deliver Us from Evil
Lee Jong-pil for Samjin Company English Class
Lee Joon-ik for The Book of Fish
Yoon Dan-bi for Moving On
ĐẠO DIỄN MỠI XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Yoon Dan-bi for Moving On
Park Ji-wan for The Day I Died: Unclosed Case
Lee Chung-hyun for The Call
Lim Sun-ae for An Old Lady
Hong Eui-jeong for Voice of Silence
NAM DIỄN VIÊN XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Yoo Ah-in in Voice of Silence
Byun Yo-han in The Book of Fish
Sol Kyung-gu in The Book of Fish
Lee Jung-jae in Deliver Us from Evil
Jo Jin-woong in Me and Me
NỮ DIỄN VIÊN CHÍNH XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Jeon Jong-seo in The Call
Go Ah-sung in Samjin Company English Class
Kim Hye-soo in The Day I Died: Unclosed Case
Moon So-ri in Three Sisters
Ye Soo-jung in An Old Lady
NAM DIỄN VIÊN MỚI XUẤT SẮC NHẤT

Winner: Hong Kyung in Innocence
Kim Do-yoon in Peninsula
Ryu Soo-young in Steel Rain 2: Summit
Park Seung-joon in Moving On
Lee Bong-geun in The Singer
NỮ DIỄN VIÊN MỚI XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Choi Jung-woon in Moving On
Park So-yi in Deliver Us From Evil
Shin Hye-sun in Innocence
Jang Yoon-joo in Three Sisters
Krystal Jung in More Than Family
NAM DIỄN VIÊN PHỤ XUẤT SẮC NHẤT

Winner: Park Jung-min in Deliver Us from Evil
Goo Gyo-hwan in Peninsula
Shin Jung-geun in Steel Rain 2: Summit
Yoo Jae-myung in Voice of Silence
Heo Joon-ho in Innocence
NỮ DIỄN VIÊN PHỤ XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Kim Sun-young in Three Sisters
Bae Jong-ok in Innocence
Lee Re in Peninsula
Esom in Samjin Company English Class
Lee Jung-eun in The Day I Died: Unclosed Case
KỊCH BẢN XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Park Ji-wan for The Day I Died: Unclosed Case
Kim Se-kyum for The Book of Fish
Yoon Dan-bi for Moving On
Lee Jong-pil for Samjin Company English Class
Hong Eui-jeong for Voice of Silence
HIỆU ỨNG XUẤT SẮC NHẤT
Winner: Jeong Seong-jin, Jong Chol-min (VFX) for Space Sweepers
Lee Eui-tae (Cinematography) for The Book of Fish
Lee Jeon-hyeong, Choi Jae-cheon, Jung Hwang-su (VFX) for Peninsula
Jang Geun-young (Art) for Space Sweepers
Hong Kyung-pyo (Cinematography) for Deliver Us from Evil

 

Share on facebook
Facebook
Share on twitter
Twitter
Share on linkedin
LinkedIn
0968.116.338